Criminal gaming l PB CS GTA

Homepageบ้านCalendarช่วยเหลือค้นหารายชื่อสมาชิกกลุ่มผู้ใช้สมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Share | 

มารู้จักเกม Ghost X Online กัน!!!!! The Metro Action

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
RUSALKA
moderators
moderators

ตั้งหัวข้อเรื่อง: มารู้จักเกม Ghost X Online กัน!!!!! The Metro Action   Mon Feb 15, 2010 5:38 am

มารู้จักกับเกม Ghost X Online กัน!!!

ข้อควรระวังมากๆ
-ในเกมเราจะสามารถพิมพ์ไทยได้แต่ห้ามพิมพ์เด็ดขาดเลยนะครับเพราะมันเป็นบัคพิมพ์แล้วจะทำให้เซิร์ฟมีปัญหาถ้ายังอยากมีเกมดีๆเล่นโดยไม่โดนล็อคไอพีของไทยก็ช่วยๆกันด้วยนะครับ

รูปแบบการเล่น- Action RPG
ภาพ- 3Dกึ่งเซลเฉด
เว็บสมัคร- www.gamekiss.com (ให้เข้าไปในเว็บของโกสเอ็กส์อีกทีนะสมัครไม่ยากคับ)
เซิร์ฟเวอร์-อินเตอร์
ผู้ดูแล-จีเอม ROXY
สถานะเซิร์ฟเวอร์- Open Beta Test

เนื้อหาของเกม
-เกี่ยวกับปิศาจที่เรียกว่าโกสออกอาละวาดโดยเราจะเป็นนักล่าปิศาจผู้ใช้อาวุธปิศาจที่เรียกว่า"นาโนบอท"ซึ่งในโหมดปกติตัวเราจะทำได้แค่วิ่งไปมาหรือกระโดดและทำสิ่งต่างๆตามปกติไม่สามารถสู้ได้แต่หากอยู่ในโหมดนาโนบอทเวียร์พอนจะเป็นการใช้นาโนบอทเข้ามาซิงโครกับเราและกลายเป็นอาวุธให้เราสามารถใช้ท่าพิเศษได้เช่น แดช กระโดดใช้สกิลกลางอากาศ เป็นต้น โดยนาโนบอทจะอยู่กับเราตลอดขึ้นอยู่กับว่าเราใช้ตัวอะไร

แนะนำการเล่นเบื้องต้น

ปุ่ม Tab - ซิงโครกับนาโนบอท ยกเลิกการซิงโครกับนาโนบอท
ปุ่ม A - โจมตี (Normal Hit)
ปุ่ม S - กระโดด (หากกด2ครั้งจะกลายเป็นไฮเปอร์จั๊มป์)
ปุ่ม Space Bar - สลับนาโนบอทในการใช้งานหากมีมากกว่า1ตัวและต้องอยู่ในตัวเราด้วย
ปุ่ม D - ตกลง วาร์ปไปยังแมพอื่น สนทนา
ปุ่ม ESC - ยกเลิก เข้าสู่เมนูหลัก
*ในส่วนสกิลแต่ละอย่างจะมีบอกว่าสกิลนี้กดปุ่มอะไรจึงจะเปิดการใช้งานโดยดูได้ที่ด้านซ้ายมือด้านบนของจออินเตอร์เฟสครับ

[flash(425,344)]http://www.youtube.com/v/4239S99Ra5E&hl=en_US&fs=1&[/flash]

ภาพตัวอย่าง

Credit ภาพ - เว็บออนไลน์สเตชั่น ครับ

ข้อควรรู้
-การใช้บริการคลังครั้งแรกเราจะต้องเสียเงินเล็กน้อยเพื่อเปิดการใช้งาน1ล็อกเกอร์และหากต้องการเพิ่มล็อกเกอร์ก็จะต้องเสียเงินเพื่อซื้อเพิ่ม(แพงมากครับ)
-การใช้งานโหมดนำไอเทมที่มีไปขายในตลาดจะมีการเสียเงินประมาณ2000-3000 Won(ค่าเงินในเกม)เพื่อเปิดใช้งาน
*การใช้บริการ ล็อกเกอร์ ซื้อ-ขายในตลาด ให้ไปหาเด็กที่นั่งยองๆอยู่บนเคาน์เตอร์ตรงริมฝั่งขวาสุดของชั้นห้างสรรพสินค้าครับ
-พวกแร่ต่างๆสามารถนำไปแลกของกับหุ่นยนต์ X-1ได้แต่ต้องมีคำว่าแลกกับหุ่นตัวนี้ด้วยนะครับโดยจำนวนที่ใช้แลกขึ้นอยู่กับรางวัล
-หากเราตายในมิชชั่นแล้วไม่ยอมใช้หินสีแดง(ที่ใช้ในการคืนชีพ)จะเสียเงินนะครับซึ่งจะมากน้อยขึ้นอยู่กับเลเวลของเรา

สำหรับผู้เริ่มเล่นใหม่

ในตอนแรกหากเราเล่นในโหมด Tutorial จะเห็นว่าตัวเรากำลังอยู่ในตึกไฟไหม้ ให้วิ่งไปเรื่อยๆจะเจอห้องแล็บในนั้นจะมีนาโนบอทให้เลือก 3 ตัวด้วยกันได้แก่

1.Water Fall (Sword) ด้านซ้ายมือสุด
-เน้นความเร็วเป็นหลัก

2.Moby Dike (Great Sword ในเกมจะเขียนว่า Knife) ตรงกลาง
-เน้นความแรงเป็นหลักมีคอมโบไม่มาก

3.Dragon Claw (Gaunlet) ด้านขวาสุด
-เน้นคอมโบเป็นหลัก(ต่อยรัวๆมันส์มากๆขอบอกครับ)

เมื่อเลือกแล้วก็เดินลุยไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็จบภารกิจเองครับแล้วมันจะขึ้นให้เราเล่นมิชชั่น1ให้เล่นจนจบแล้วก็จะใช้งานเมืองได้แล้วครับ

ตัวผมในเกมชื่อ AVAROND นะครับมีอะไรทักกันได้แล้วก็.....ตัวลงโหลดไม่นานครับไม่ค่อยกระตุกด้วยที่สำคัญ"ไม่เข้าไทยชัวร์ครับ"

สเป็คเครื่องแบบคร่าวๆนะครับ

ขั้นต่ำ

CPU
CPU Pentium3 800MHz
RAM
256MB
Graphic card
GeForce2 MX Over
ATI Radeon 7000 Over

ตารางหลอมนาโนบอทครับ

Spoiler:

ตารางขั้นพัฒนาการนาโนบอทครับ

Spoiler:

เครดิตตามชื่อคนในภาพเลยครับ

ชนิดของนาโนบอท

1. Sword-ดาบมือเดียวเน้นเร็วมีค่าพลังโจมตีที่เบาในอนาคตจะมีสายทางเลือกเป็นดาบโล่ด้วย

2. Great Sword(Knife)
-ดาบสองมือเน้นแรงแต่มีฮิตโจมตีไม่มากตอนหลังจะโจมตีได้แรงมากๆวิธีทดแทนค่าฮิตที่เสียไปคือให้ต่อคอมโบด้วยสกิลแทนจะช่วยได้

3. Knuckle(Attach)
-หมัดเน้นคอมโบแบบเป็นชุดถ้าใช้ควบคู่กับสกิลก็จะต่อคอมโบได้เรื่อยๆมีค่าพลังที่สมดุลภายหลังจะมีเกราะขาและแขนอีกข้างเพิ่มมาด้วย หากเล่นดีๆจะเป็นสายที่ PK ได้น่ากลัวมากครับ

4. Gunner
-เป็นสายอาวุธพิเศษที่สามารถเปลี่ยนจากโหมดปืนเป็นดาบยักษ์ได้ใครที่เล่นสายนี้จึงควรอัพค่าสถานะไปทางดาบยักษ์แทน
สามารถยิงตอดแบบแย็บได้ถี่ๆรัวๆเก็บเลเวลสบายไม่ต้องเสี่ยงเข้าไปบู๊ด้วยแต่หากสู้กับบอสในโหมดปืนจะใช้ไม่ค่อยดีเพราะจะถูกลดระยะการโจมตีลงถึงครึ่งหนึ่งประมาณว่ามีสิทธิ์โดนบอสตีตายได้เหมือนกันจึงไม่ค่อยเหมาะกับการสู้บอส
*ตัวเริ่มต้นของสายนี้คือ Magnum

5. Duel Wierd-สายพิเศษที่เป็นอาวุธคู่ที่ทำคอมโบได้มันส์พอๆกับหมัดแต่ไม่เหมาะจะโจมตีมอนเป็นกลุ่มเพราะระยะการโจมตีรอบๆค่อนข้างแคบจะเหมาะใช้ลุยแบบตัวๆมากกว่าใช้กับบอสได้ดีมากมีสกิลทำช่วยทำคอมโบได้ชนิดคราวละมากๆมีดาเมจค่อนข้างสูงถึงจะน้อยกว่าดาบยักษ์แต่มีความเร็วพอๆกับดาบมือเดียวภายหลังจะมีโหมดประกบเป็นดาบสองด้านได้ด้วยซึ่งจะทำคอมโบได้เยอะมาก
*ตัวเริ่มต้นของสายนี้คือ Musashi

6. Beast-สายพิเศษอีกสายที่จะเป็นอาวุธในรูปแบบของ"บีส"หรือที่เรียกกันว่าสัตว์อสูร การหลอมหรือการหามาใช้ค่อนข้างทำได้ยากและต้องมีเลเวลค่อนข้างสูงด้วยซักเลเวล 40 ขึ้นไป ส่วนรายละเอียดทางข้อมูลนั้นยังไม่แน่ชัดหากมีข้อมูลเพิ่มจะรีบมาอัพเพิ่มครับ

แก้ไขล่าสุดโดย RUSALKA เมื่อ Wed Feb 17, 2010 10:56 am, ทั้งหมด 6 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
ดูข้อมูลส่วนตัว
admin
Administators
Administators

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มารู้จักเกม Ghost X Online กัน!!!!! The Metro Action   Mon Feb 15, 2010 6:37 am

เกมส์ นี้การหลอมนาโนบ๊อท สุดยอดครับ ลอง มาแล้ว ตัวเกมส์ก็เท่ไม่ใช่น้อยเลยล่ะ : )

ใครสนใจต้องลอง แต่เสียอย่างเดียว เวล ขึ้น ยาก มากกกก
ดูข้อมูลส่วนตัว http://cmgaming.forummotion.com
RUSALKA
moderators
moderators

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มารู้จักเกม Ghost X Online กัน!!!!! The Metro Action   Mon Feb 15, 2010 6:48 am

admin พิมพ์ว่า:
เกมส์ นี้การหลอมนาโนบ๊อท สุดยอดครับ ลอง มาแล้ว ตัวเกมส์ก็เท่ไม่ใช่น้อยเลยล่ะ : )

ใครสนใจต้องลอง แต่เสียอย่างเดียว เวล ขึ้น ยาก มากกกก

*ซักนิด(เสริม) เวลขึ้นยากไม่สำคัญมีฝีมือก็ฆ่ามอนได้ ไม่ได้โม้ แต่จะโดนมอนอัดทีจุกเจียนตายเท่านั้นเอง(สำหรับคนเวลน้อย)

ส่วนเรื่องข้อมูลใหม่ๆไม่ต้องห่วงว่าจะกลายเป็นกระทู้เน่าค้างปีครับครับผมจะมาอัพเรื่อยๆทันทีที่ได้ข้อมูลใหม่ๆมาเพราะผมรักเกมนี้มากจะเล่นจนกว่ามันจะปิดนั่นแหละครับ ถ้าสงสัยเรื่องไหนถามผมได้ครับจะตอบเท่าที่ตัวเองรู้

ป.ล.ขอบอกว่าจีเอมเกมนี้ไม่เหมือนของไทยหรอกนะครับ เป็นกันเอง+รับฟังเหตุผล แต่มีข้อแม้ว่า "คุณต้องคุยกับเขาด้วยภาษาอังกฤษนี่ล่ะครับ" ก็เซิร์ฟเวอร์อินเตอร์นี่นะ
VRossi
Lance Coporal
Lance Coporal

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มารู้จักเกม Ghost X Online กัน!!!!! The Metro Action   Mon Feb 15, 2010 9:11 am

Oh!! น่าเล่น Very Happy แต่สภาพโน๊ตบุ๊ค จะรับไหวไหมหนอ

เดี๋ยวรอคอมใหม่มาก่อน อิอิ

ทุกวันนี้ก็รอ S4 League มา ภาพแนวเดียวกันเป็น แนว บุคคลที่3 ดาบฟันกัน มือปืนยิงกัน
fozzter
Private First Class ll
Private First Class ll

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มารู้จักเกม Ghost X Online กัน!!!!! The Metro Action   Thu Feb 25, 2010 6:29 am

ถ้า confirm กันเอยะหยั่งนี้ท่าทางจะเก็บเวลยากนะคับ แต่ก้อยังน่าเล่น ตรงที่มีนาโนบอทนี่หล่ะ
nawadhol1
Private First Class l

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มารู้จักเกม Ghost X Online กัน!!!!! The Metro Action   Sun May 23, 2010 6:44 am

ผมเข้าแล้วมันขึ้นหน้าจอดำอะครับทำไงดีอ่า ??
nawadhol1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มารู้จักเกม Ghost X Online กัน!!!!! The Metro Action   Sun May 23, 2010 6:45 am

เข้าแล้วหน้าจอดำอ่าครับทำไงบอกที
RUSALKA
moderators
moderators

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มารู้จักเกม Ghost X Online กัน!!!!! The Metro Action   Sun May 23, 2010 8:14 am

ต้องขออภัยด้วยคับที่มาตอบให้ช้า

ปัญหาหน้าจอดำส่วนใหญ่จะเกิดจากเน็ตที่คุณใช้คับเช่น การโหลดเกมการ์ทไม่ผ่าน หรือพูดง่ายๆอัพเดทแฮกชีลด์ไม่ผ่านคับ ให้ลองเข้าไปอัพเดทแฮกชีลด้วยตัวเองในไฟล์ของมันคับ

เข้าไปในไฟล์ที่คุณลงเกมไว้----> โฟลเดอร์ HShield -------> Update ----------> autoup

หลังจากนั้นให้ลองเปิดเกมขึ้นมาดูคับหากรันแพทชีลด์ผ่านจะขึ้นหน้าจอเกมคับ

ปัญหานี้เครื่องคนไทยเป็นกันหลายคนมากคับแต่ก่อนผมก็เป็น

หากยังเข้าไม่ได้กรุณาบอกผมด้วยนะคับจะได้ช่วยหาทางแก้ให้
nawadhol1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มารู้จักเกม Ghost X Online กัน!!!!! The Metro Action   Sun May 30, 2010 5:12 am

ทำแล้วมันก็ไม่ได้อยู่ดีอะครับ

เมื่อก่อนไม่เห็นเป็นงี้เลย

T-T
nawadhol1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มารู้จักเกม Ghost X Online กัน!!!!! The Metro Action   Sun May 30, 2010 5:25 am

???????????????

??? EMAIL tataekung2@hotmail.com

?????????????
RUSALKA
moderators
moderators

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มารู้จักเกม Ghost X Online กัน!!!!! The Metro Action   Sun May 30, 2010 8:46 am

ขออภัยที่มาตอบให้ช้านะคับ

ตอนนี้มีแพทส์แก้แล้วให้ไปดาวน์โหลดตัวลงในเว็บมาใหม่คับ

หากยังเป็นอีกให้ลองทำตามนี้คับ

เข้าไปในไฟล์ที่คุณลงเกมไว้----> โฟลเดอร์ HShield -------> HSupdate

หรือไม่ก็ลง Direct X 9.0C ตัวใหม่คับโดยไดเรคเอ็กซ์สามารถหาดาวน์โหลดได้ใน Google หรือ เว็บทั่วไปคับ

ข้อความที่มักขึ้นเวลาเล่นไม่ได้
เครดิตข้อมูลขอขอบคุณ หวังปี้ แห่งบอร์ดออนไลน์สเตชั่นคับ

Tech issue - Launcher / Hack shield
Hackshield Update has timed out

This appears when there is a problem with network connection. Please try again later.

If not;
a. Run C:\JCEntertainment\GhostX Global\Hshield\HSUpdate.exe
b. Run C:\JCEntertainment\GhostX Global\HShield\Update\autoup.exe
c. Start Game.

การแก้ปัญหาเบื้องต้น

ก. เรียกใช้ที่ C: \ JCEntertainment \ GhostX ทั่วโลก \ Hshield \ HSUpdate.exe
แล้วคลิกตกลง b. เรียกใช้ที่ C: \ JCEntertainment \ GhostX ทั่วโลก \ HShield \ ปรับปรุง \ autoup.exe
คเริ่มเกมส์.
nawadhol1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มารู้จักเกม Ghost X Online กัน!!!!! The Metro Action   Mon Jun 07, 2010 8:29 am

ไม่ได้อยู่ดีอะ KUB

งงมากมาย T-T
RUSALKA
moderators
moderators

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มารู้จักเกม Ghost X Online กัน!!!!! The Metro Action   Wed Jun 09, 2010 8:52 am

กำ......งั้นผมคงต้องไปหาข้อมูลการแก้ไขมาซักแปปแล้วล่ะคับ

ก่อนอื่นผมขอทราบสเปคคอมของคุณจะได้มั้ยคับช่วยระบุมาทีนะคับ

อืม.....แต่ผมลืมถามไปเลยคับว่าคุณเคยอัพเดทไดรเวอร์ของการ์ดจอดูรึยังคับบางทีอาจจะมีส่วนเกี่ยวข้องนะคับเพราะเกมใหม่ๆจะต้องมีไดรเวอร์การ์ดจอที่รองรับนะคับ
nawadhol1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มารู้จักเกม Ghost X Online กัน!!!!! The Metro Action   Fri Jun 11, 2010 5:46 am

คือผมเล่นร้านอะคับ

เรื่องสเป็คคอมคงไม่เป็นปัญหา

เพราะเพื่อนผมคอมหวยมากยังเล่ยได้เลย

ส่วนเรื่องไดรเวอร์ผมจะลองไปดูนะคับ
Sponsored content

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มารู้จักเกม Ghost X Online กัน!!!!! The Metro Action   

มารู้จักเกม Ghost X Online กัน!!!!! The Metro Action
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» Trollblood Book
» Thoughts on Difficulty
» Charity Painting Contest
» Forza 3 F-Class Tourney - Track List & Results
» 40K Online, Tau Tactica, Spacemap